ตารางถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018

ตารางถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018

ตารางถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018

ตารางถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018

นับถอยหลังอีกเพียงไม่กี่อึดใจ ก็จะเข้าสู้การแข่งขันฟุตบอลโลก ที่จัดขึ้นทุกๆ 4 ปี ซึ่งได้รวมเอาขุนพลลูกหนังจาก 23 ทีมชาติทั่วโลกที่ผ่านเข้าสู่รอบสุดท้าย ที่แฟนบอลทั่วโลกต่างรอคอย

ตารางถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018 โปรแกรมถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018
ที่จัดขึ้นที่ประเทศ รัสเซีย
ระหว่างวันที่ 14 มิถุนายน – 15 กรกฎาคม 2561

รอบแบ่งกลุ่ม

First Round
Jun 14, 2018
10:00 pm Russia Russia 5 - 0 Saudi Arabia Saudi Arabia
Jun 15, 2018
7:00 pm Egypt Egypt 0 - 1 Uruguay Uruguay
10:00 pm Morroco Morroco 0 - 1 Iran Iran
Jun 16, 2018
1:00 am Portugal Portugal 3 - 3 Spain Spain
5:00 pm France France 2 - 1 Australia Australia
8:00 pm Argentina Argentina 1 - 1 Iceland Iceland
11:00 pm Peru Peru 0 - 1 Denmark Denmark
Jun 17, 2018
2:00 am Croatia Croatia 2 - 0 Nigeria Nigeria
7:00 pm Costa Rica Costa Rica 0 - 1 Serbia Serbia
10:00 pm Germany Germany 0 - 1 Mexico Mexico
Jun 18, 2018
1:00 am Brazil Brazil 1 - 1 Switzerland Switzerland
7:00 pm Sweden Sweden 1 - 0 South Korea South Korea
10:00 pm Belgium Belgium 3 - 0 Panama Panama
Jun 19, 2018
1:00 am Tunisia Tunisia 1 - 2 England England
7:00 pm Colombia Colombia 1 - 2 Japan Japan
10:00 pm Poland Poland 1 - 2 Senegal Senegal
Jun 20, 2018
1:00 am Russia Russia 3 - 1 Egypt Egypt
7:00 pm Portugal Portugal 1 - 0 Morroco Morroco
10:00 pm Uruguay Uruguay 1 - 0 Saudi Arabia Saudi Arabia
Jun 21, 2018
1:00 am Iran Iran 0 - 1 Spain Spain
7:00 pm Denmark Denmark 1 - 1 Australia Australia
10:00 pm France France 1 - 0 Peru Peru
Jun 22, 2018
1:00 am Argentina Argentina 0 - 3 Croatia Croatia
7:00 pm Brazil Brazil 2 - 0 Costa Rica Costa Rica
10:00 pm Nigeria Nigeria 2 - 0 Iceland Iceland
Jun 23, 2018
1:00 am Serbia Serbia 1 - 2 Switzerland Switzerland
7:00 pm Belgium Belgium 5 - 2 Tunisia Tunisia
10:00 pm South Korea South Korea 1 - 2 Mexico Mexico
Jun 24, 2018
1:00 am Germany Germany 2 - 1 Sweden Sweden
7:00 pm England England 6 - 1 Panama Panama
10:00 pm Japan Japan 2 - 2 Senegal Senegal
Jun 25, 2018
1:00 am Poland Poland 0 - 3 Colombia Colombia
9:00 pm Uruguay Uruguay 3 - 0 Russia Russia
9:00 pm Saudi Arabia Saudi Arabia 2 - 1 Egypt Egypt
Jun 26, 2018
1:00 am Iran Iran 1 - 1 Portugal Portugal
1:00 am Spain Spain 2 - 2 Morroco Morroco
9:00 pm Denmark Denmark 0 - 0 France France
9:00 pm Australia Australia 0 - 2 Peru Peru
Jun 27, 2018
1:00 am Nigeria Nigeria 1 - 2 Argentina Argentina
1:00 am Iceland Iceland 1 - 2 Croatia Croatia
9:00 pm South Korea South Korea 2 - 0 Germany Germany
9:00 pm Mexico Mexico 0 - 3 Sweden Sweden
Jun 28, 2018
1:00 am Serbia Serbia 0 - 2 Brazil Brazil
1:00 am Switzerland Switzerland 2 - 2 Costa Rica Costa Rica
9:00 pm Japan Japan 0 - 1 Poland Poland
9:00 pm Senegal Senegal 0 - 1 Colombia Colombia
Jun 29, 2018
1:00 am England England 0 - 1 Belgium Belgium
1:00 am Panama Panama 1 - 2 Tunisia Tunisia

วันพฤหัสบดีที่ 14 มิถุนายน 2561
22.00 น. รัสเซีย – ซาอุดิอาระเบีย (กลุ่ม A) ทางช่อง  True Sport HD3 / True4U / Amarin TV / ททบ.5

วันศุกร์ที่ 15 มิถุนายน 2561
19.00 น. อียิปต์ – อุรุกวัย (กลุ่ม A) ทางช่อง –
22.00 น. โมร็อกโก – อิหร่าน (กลุ่ม B) ทางช่อง –
01.00 น. โปรตุเกส – สเปน (กลุ่ม B) ทางช่อง –

วันเสาร์ที่ 16 มิถุนายน 2561
17.00 น. ฝรั่งเศส – ออสเตรเลีย (กลุ่ม C) ทางช่อง –
20.00 น. อาร์เจนติน่า – ไอซ์แลนด์ (กลุ่ม D) ทางช่อง –
23.00 น. เปรู – เดนมาร์ก (กลุ่ม C) ทางช่อง –
02.00 น. โครเอเชีย – ไนจีเรีย (กลุ่ม D) ทางช่อง –

วันอาทิตย์ที่ 17 มิถุนายน 2561
19.00 น. คอสตาริกา – เซอร์เบีย (กลุ่ม E) ทางช่อง –
22.00 น. เยอรมัน – เม็กซิโก (กลุ่ม F) ทางช่อง –
01.00 น. บราซิล – สวิตเซอร์แลนด์ (กลุ่ม E) ทางช่อง –

วันจันทร์ที่ 18 มิถุนายน 2561
19.00 น. สวีเดน – เกาหลีใต้ (กลุ่ม F) ทางช่อง –
22.00 น. เบลเยี่ยม – ปานามา (กลุ่ม G) ทางช่อง –
01.00 น. ตูนีเซีย – อังกฤษ (กลุ่ม G) ทางช่อง –

วันอังคารที่ 19 มิถุนายน 2561
19.00 น. โคลอมเบีย – ญี่ปุ่น (กลุ่ม H) ทางช่อง –
22.00 น. โปแลนด์ – เซเนกัล (กลุ่ม H) ทางช่อง –
01.00 น. รัสเซีย – อียิปต์ (กลุ่ม A) ทางช่อง –

วันพุธที่ 20 มิถุนายน 2561
19.00 น. โปรตุเกส – โมร็อกโก (กลุ่ม B) ทางช่อง –
22.00 น. อุรุกวัย – ซาอุดิอาระเบีย (กลุ่ม A) ทางช่อง –
01.00 น. อิหร่าน – สเปน (กลุ่ม B) ทางช่อง –

วันพฤหัสบดีที่ 21 มิถุนายน 2561
19.00 น. เดนมาร์ก – ออสเตรเลีย (กลุ่ม C) ทางช่อง –
22.00 น. ฝรั่งเศส – เปรู (กลุ่ม C) ทางช่อง –
01.00 น. อาร์เจนติน่า – โครเอเชีย (กลุ่ม D) ทางช่อง –

วันศุกร์ที่ 22 มิถุนายน 2561
19.00 น. บราซิล – คอสตาริกา (กลุ่ม E) ทางช่อง –
22.00 น. ไนจีเรีย – ไอซ์แลนด์ (กลุ่ม D) ทางช่อง –
01.00 น. เซอร์เบีย – สวิตเซอร์แลนด์ (กลุ่ม E) ทางช่อง –

วันเสาร์ที่ 23 มิถุนายน 2561
19.00 น. เบลเยี่ยม – ตูนีเซีย (กลุ่ม G) ทางช่อง –
22.00 น. เกาหลีใต้ – เม็กซิโก (กลุ่ม F) ทางช่อง –
01.00 น. เยอรมัน – สวีเดน (กลุ่ม F) ทางช่อง –

วันอาทิตย์ที่ 24 มิถุนายน 2561
19.00 น. อังกฤษ – ปานามา (กลุ่ม G) ทางช่อง –
22.00 น. ญี่ปุ่น – เซเนกัล (กลุ่ม F) ทางช่อง –
01.00 น. โปแลนด์ – โคลอมเบีย (กลุ่ม F) ทางช่อง –

วันจันทร์ที่ 25 มิถุนายน 2561
21.00 น. อุรุกวัย – รัสเซีย (กลุ่ม A) ทางช่อง –
21.00 น. ซาอุดิอาระเบีย – อียิปต์ (กลุ่ม A) ทางช่อง –
01.00 น. สเปน – โมร็อกโก (กลุ่ม B) ทางช่อง –
01.00 น. อิหร่าน – โปรตุเกส (กลุ่ม B) ทางช่อง –

วันอังคารที่ 26 มิถุนายน 2561
21.00 น. ออสเตรเลีย – เปรู (กลุ่ม C) ทางช่อง –
21.00 น. เดนมาร์ก – ฝรั่งเศส (กลุ่ม C) ทางช่อง –
01.00 น. ไนจีเรีย – อาร์เจนติน่า (กลุ่ม D) ทางช่อง –
01.00 น. ไอซ์แลนด์ – โครเอเชีย (กลุ่ม D) ทางช่อง –

วันพุธที่ 27 มิถุนายน 2561
21.00 น. เกาหลีใต้ – เยอรมัน (กลุ่ม F) ทางช่อง –
21.00 น. เม็กซิโก – สวีเดน (กลุ่ม F) ทางช่อง –
01.00 น. เซอร์เบีย – บราซิล (กลุ่ม E) ทางช่อง –
01.00 น. สวิตเซอร์แลนด์ – คอสตาริกา (กลุ่ม E) ทางช่อง –

วันพฤหัสบดีที่ 28 มิถุนายน 2561
21.00 น. ญี่ปุ่น – โปแลนด์ (กลุ่ม H) ทางช่อง –
21.00 น. เซเนกัล – โคลอมเบีย (กลุ่ม H) ทางช่อง –
01.00 น. ปานามา – ตูนิเซีย (กลุ่ม G) ทางช่อง –
01.00 น. อังกฤษ – เบลเยี่ยม (กลุ่ม G) ทางช่อง –

 รอบ 16 ทีมสุดท้าย

วันเสาร์ที่ 30 มิถุนายน 2561
เวลา 21.00 น. ฝรั่งเศส – อาร์เจนติน่า ถ่ายทอดสด : True4U / True Sport HD3
เวลา 01.00 น. อุรุกวัย – โปรตุเกส ถ่ายทอดสด : Amarin TV / True Sport HD3

วันอาทิตย์ที่ 1 กรกฎาคม 2561
เวลา 21.00 น. สเปน – รัสเซีย ถ่ายทอดสด : ททบ.5 / True Sport HD3
เวลา 01.00 น. โครเอเชีย – เดนมาร์ก ถ่ายทอดสด : True4U / True Sport HD3

วันจันทร์ที่ 2 กรกฎาคม 2561
เวลา 21.00 น. บราซิล – เม็กซิโก ถ่ายทอดสด : Amarin TV / True Sport HD3
เวลา 01.00 น. แชมป์กลุ่ม G – รองแชมป์กลุ่ม H ถ่ายทอดสด : ททบ.5 / True Sport HD3

วันอังคารที่ 3 กรกฎาคม 2561
เวลา 21.00 น. สวีเดน – สวิตเซอร์แลนด์ ถ่ายทอดสด : True4U / True Sport HD3
เวลา 01.00 น. แชมป์กลุ่ม H – รองแชมป์กลุ่ม G ถ่ายทอดสด : Amarin TV / True Sport HD3

ฟุตบอลโลก 2018ฟุตบอลโลกตารางถ่ายทอดสดฟุตบอลโลก 2018ตารางฟุตบอลโลก 2018

ตารางการแข่งขัน โปรแกรมการแข่งขัน
- 1-06-2018 2:39:28 โพสต์โดย : admin 460 views